ALL NEWS

News in Wolof

Akadeem bu jàngale kuréelug kuréelug réew mi ci Gorakhpur
NCC dafa am solo ci wàllu jàngale ndaw ñi. Wax na ne, jàngale moo tax nit a dem ci yoon wu jub ngir am ay mébétam. Jàngale bu jëkk bi ci NCC, ci Goorakhpur, dees na ko tabax ci 10 ay acres ci suuf si, te ñu jox ko 55i milyaar.
#NATION #Wolof #ZW
Read more at Hindustan Times
Njiitu réew mi Narendra Modi dina ubbi ak teg doj ci 782 jëfekaay yu jëm ci wàllu yokkute
Modi dina jëkka jëkka jënde te teg doj ci 782 jëfekaay yu jëm ci yokkute, boole ci railway, yokkute dëkk, yoon, ak njàngat. Bi mu delluwee ci bérab bu LBSI bu Varanasi, Modi dina waxtaan ci Mahatari Vandan Yojana bu Chhattisgarh bala mu dem Delhi ci suba si.
#NATION #Wolof #ZW
Read more at The Times of India
Coppite gu wàllug àdduna bi - Jëfandikoo ak wàññi ko
Soppiku jamono ji, dafa am solo lool ci wàllu jàmm ci ñam, la bindkat bi wax. Du ci rekk lu dul lu bon, waaye lu bari lu neex la, ngir boroom alal yi di dàq néew doole yi ngir ñu nangu lekki bu metti bi ñu leen di dénk ngir faj àdduna bi. Ci noonu itam, ci sopiku jamono ji, dañ koo def lu baax ngir déggal diggante yi ne, nuy teg réew yi ci àll bi ci "dànk bu rëy te tëdd"
#WORLD #Wolof #ZW
Read more at New Zimbabwe.com
Krystyna Pyszkova moo jël 71e Miss Àdduna bi
Krystyna Pyszkova moo jël ndam Miss World 2022 bi, Karolina Bielawska, mu jóge Póland.
#WORLD #Wolof #ZW
Read more at Mint
Njiitu poliis bu New Jersey bu ñu wax ci jàq ci biir kër gi, ñu rey ko
Jëfandikukat bu polis bu Hamilton Township, NJ, dañ ko rey ci jamonoy 10 ci guddi ci Orchard Avenue ci diiwaanu Mercer. Amul benn kàddu ci li xew ci jamonoy poliis bi.
#TOP NEWS #Wolof #DE
Read more at WPVI-TV
Jàppug Gaza - Ndax dina am solo?
Sëriñ bi ci wàllu doxandéem ci Britani dafa woote Israyil ngir " mu dëggal ne dinañ ubbi ab dëkku Asdod " . Waaye li waral ndimbal bi jàll diggante bi ak Gaza am na solo bu am solo. Njiitu mbootaayu Ewro Ursula von der Leyen yégle na ne gaal gu yor ndimbal yu nit ñi dina dem Gaza tey.
#TOP NEWS #Wolof #CH
Read more at Sky News
Massachusetts soxla na lu ëpp ay ayurandéem
Jëfandikukat yi nekk ci wàllu wér-gu-yaram am na 49.030 liggéey ci weeru janvaree atum 2024, ci li ko jëwriñug jëfekaayug liggéey ak jëfekaayug liggéey bi wax. Kenn liggéey soxlawuwul ay jëwriñ yu am xam-xam yu ëpp ay wér-gu-yaram yu ñu bind. Jëfandikukat yi di jëfandikoo jëfekaay bu ñu mën a jël ci wàllu wér-gu-yaram, waaye mënul a am doole bu doy ngir xettli àpp bi ci diir bu gàtt.
#HEALTH #Wolof #DE
Read more at NBC Boston
Jëfandikoo ay laaj ci wàllu wér-gu-yaram
Dañu ngi dénk waa diiwaanu Shawnee ñu bokk ci li ñuy wax Community Health Needs Assessment. CHNA bi ñuy def ñetti at yépp ngir seet mbirum wér-gi-yaram.
#HEALTH #Wolof #DE
Read more at WIBW
Yëral-leen!
Màndarga yi wone na températurey asamaan ci weeru Mee, yu am solo ci dooleem weer wi ci weeru Suweer ci ay at yu wuute.
#SCIENCE #Wolof #CH
Read more at EurekAlert
Boston's Future is in Biotech and Biotech
Ma am na solo ci li ma jàng ci 4.7 milyoŋ yu dollar yi màkkaanu Michelle Wu joxe ngir dimbali liggéey yu xam-xami dund ak yu xam-xami tekkiinu àdduna bi. Li ma gën a neex mooy ay wëru ndimbal yu gën a réy ngir jëfekaay yu jëm ci bayom, ay jëfekaay yu jëm ci lekki ak ay jumtukaay yu njëkk, ak yokkute gi ci njàngat ak ay njàngat yu jëm ci liggéeykat yi ak ay taalibe yu amul diplome yu mag ci wàllu xam-xami dund. Sama dëkk bu am jàmm ak HYM Investment Group dañu bëgg a tabax 700,000 feet yu nekk ci suuf si xam-xami dund ci Parcel 3 ci Roxbury.
#SCIENCE #Wolof #CH
Read more at Boston Herald